Tiffy

TiffyHÃNG SẢN XUẤT: Thái Lan
NHÓM THUỐC: Giảm sổ mũi – cảm
THÀNH PHẦN: Mỗi viên Chlorpheniramine maleate 2 mg, Paracetamol 500 mg, Phenylpropanolamine HCl 15 mg.
Viên nén 25 vỉ x 4 viên
Thông tin trên web chỉ có tính tham khảo
CHỈ ĐỊNH: Cảm, cúm, viêm mũi dị ứng, các nhiễm trùng khác trên đường hô hấp.
CÁCH DÙNG: Người lớn 1-2 viên hay 2 muỗng canh. Trẻ em 7-12 t. ½ viên hay 1 muỗng canh. Trẻ nhũ nhi 6-12 tháng 1 muỗng cà phê. Dùng 3-4 lần/ngày.
TÁC DỤNG PHỤ: Thận Trong Bệnh tim; tiểu đường; glaucoma; suy chức năng gan hay thận; phụ nữ có thai; có thể suy giảm khả năng lái xe hay điều khiển máy.
Phản Ứng Có Hại Ngầy ngật, chóng mặt, khô miệng; co giật dạng động kinh (liều cao); nổi mẩn da.
Tương Tác Thuốc Thuốc kháng histamin có thể làm tăng tác động của thuốc ức chế TKTW. Tác động kéo dài khi dùng kèm với IMAO. Dùng paracetamol lâu dài có thể làm tăng tác động của thuốc chống đông máu.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH: Cường giáp, cao HA, bệnh động mạch vành; IMAO; bệnh thận.

Leave a Reply