Panadol

PanadolHÃNG SẢN XUẤT: Smithkline Beecham
NHÓM THUỐC: Giảm đau hạ sốt
THÀNH PHẦN: viên nén 500 mg : hộp 10 vỉ, vỉ 10 viên.
THÀNH PHẦN
cho 1 viên
Acetaminophen (paracetamol) 500 mg
TÍNH CHẤT
Hỗn dịch uống Panadol có mùi nhẹ, không chứa aspirin, không có đường, cồn và màu nhân tạo.
Thông tin trên web chỉ có tính tham khảo
CHỈ ĐỊNH: Panadol là loại thuốc giảm đau và hạ sốt hữu hiệu, nhanh chóng làm hạ sốt và giảm các cơn đau như nhức đầu, đau nhức do cảm lạnh, cảm cúm hay do hành kinh.
CÁCH DÙNG: Viên nén :
Người lớn : 1-2 viên (không quá 8 viên một ngày trừ khi có ý kiến của bác sĩ).
Nếu cần thiết, lập lại liều trên mỗi 4 giờ (tối đa 4 lần) mỗi ngày. Không đươc vươt quá liều chỉ định (12,5 mg/kg thể trong) trừ khi có ý kiến của bác sĩ.
BẢO QUẢN
Bảo quản ở nhiệt độ phòng (dưới 30°C).
TÁC DỤNG PHỤ: THẬN TRỌNG LÚC DÙNG
Bệnh nhân nên hỏi ý kiến của bác sĩ nếu đau kéo dài. Tránh uống rươu khi dùng thuốc. Không nên vươt quá liều đươc kê toa.
TÁC DUNG NGOAI Ý
Hiếm khi có nổi ban da và các phản ứng dị ứng khác.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH: Quá mẫn với paracetamol.

Leave a Reply