Babyfever

HÃNG SẢN XUẤT: OPV International
NHÓM THUỐC: Giảm đau hạ sốt
THÀNH PHẦN: hỗn dịch uống : chai nhỏ giot 30 ml.
THÀNH PHẦN
cho 0,8 ml
Acetaminophen 80 mg
Thông tin trên web chỉ có tính tham khảo
CHỈ ĐỊNH: Hạ sốt, giảm đau do :
- Chích ngừa
- Cảm cúm
- Moc răng
- Nhức đầu
- Cắt amidan.
CÁCH DÙNG: LIỀU LƯỢNG và CÁCH DÙNG
Liều dùng cho mỗi lần uống :
Tuổi Cân nặng Liều dùng (cho 1 lần uống)
1-3 tháng 4,5-6 kg 0,4-0,6 ml
3-6 tháng 6-8 kg 0,6-0,8 ml
6-12 tháng 8-10 kg 0,8-1 ml
1-2 tuổi 10-12,5 kg 1-1,2 ml
2-3 tuổi 12,5 -15 kg 1,2-1,6 ml
- Trên ống đếm giot có ghi sẵn mức tối đa ở vạch 0,8 ml.
- Mỗi lần chỉ bơm thuốc đến vạch 0,8 ml, không đươc bơm quá 0,8 ml.
- Có thể dùng cách nhau mỗi 4 giờ, nhưng không quá 5 lần trong ngày.
Hướng dẫn sử dụng :
1- Tháo bỏ niêm bảo vệ nắp, lắc chai trước khi dùng
2- Ấn mạch nắp xuống, đồng thời vặn ngươc chiều kim đồng hồ
3- Nắp chai dính liền với ống đếm giot. Trên ống có vạch 0,4 ml (tương đương với 40 mg acetaminophen) và 0,8 ml (tương đương với 80 mg acetaminophen)
4- Khi sử dụng, bóp chặt đầu nút cao su ở trên ống đếm giot rồi thả ra. Lương thuốc sẽ đến vạch 0,8 ml. Nếu lấy ít hơn thì đầu tiên cũng lấy 0,8 ml rồi sau đó bóp nhẹ nút 1 vài giot để lương thuốc còn lại ngang mức cần dùng
5- Nhỏ thuốc từ từ vào miệng bé, không cần pha với nước để uống.
6- Sau khi dùng xong, cho ống đếm giot vào chai, vặn chặt nắp
7- Nếu muốn sử dụng phần thuốc còn lại cho những lần sau, giữ chai ở ngăn thường tủ lạnh.
QUÁ LIỀU
Trong trường hơp quá liều, hãy tìm sự giúp đỡ chuyên khoa hoặc liên hệ với Trung tâm kiểm soát ngộ độc ngay lập tức.
BẢO QUẢN
Bảo quản thuốc ở nhiệt độ phòng.
TÁC DỤNG PHỤ: CHÚ Ý ĐỀ PHÒNG và THẬN TRỌNG LÚC DÙNG
Thuốc không chứa aspirin hoặc ibuprofen nên không gây nên những tác dụng ngoại ý nghiêm trong như aspirin và ibuprofen.
Nên hỏi ý kiến bác sĩ khi :
- Sốt kéo dài hơn 3 ngày
- Đau kéo dài hơn 5 ngày
- Đau hoặc sốt dai dẳng hoặc xấu hơn
- Xuất hiện một số triệu chứng mới
- Xuất hiện các nốt ban đỏ hay sưng
Giữ thuốc tránh xa trẻ em.
Không đươc sử dụng chung với bất kỳ sản phẩm nào chứa acetaminophen.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH: .

Leave a Reply